6
Yunit 1 Aralin 3: Ang Duration ng Notes at Rests sa Time Signatures I. Layunin: a. Nakikilala nang wasto ang duration of notes and rests sa time signatures II. Paksang-Aralin A. Paksa: Pagkilala nang wasto sa duration of notes at rests sa mga time signatures B. Lunsarang Awit: “Deep and Wide”, Bb, 4, ta 4 “Good Night”, F, 3, do 4 “DO_RE_MI”, C, 2, do 4 C. Sanggunian: Sing, Express & Move 4, pp. 28-30 D. Kagamitan: iskor ng awit, mga flashcard ng note at rest, pitch pipe E. Pagpapahalaga: Pakikiisa F. Konsepto: Iba’t-ibang duration of notes at rests sa iba’t-ibang time signature III. Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay a.Rhythmic Echo Clapping: Ipalakpak ang mga sumusunod: 1. 2.

Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

  • Upload
    others

  • View
    58

  • Download
    0

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

Yunit 1

Aralin 3: Ang Duration ng Notes at Rests sa Time Signatures

I. Layunin: a. Nakikilala nang wasto ang duration of notes and rests sa time

signatures

II. Paksang-AralinA. Paksa: Pagkilala nang wasto sa duration of notes at rests sa mga

time signaturesB. Lunsarang Awit: “Deep and Wide”, Bb, 4, ta

4“Good Night”, F, 3, do 4“DO_RE_MI”, C, 2, do 4

C. Sanggunian: Sing, Express & Move 4, pp. 28-30D. Kagamitan: iskor ng awit, mga flashcard ng note at rest, pitch pipeE. Pagpapahalaga: PakikiisaF. Konsepto: Iba’t-ibang duration of notes at rests sa iba’t-ibang time

signature

III. PamamaraanA. Panimulang Gawain

1. Pagsasanaya.Rhythmic

Echo Clapping: Ipalakpak ang mga sumusunod:

1.

2.

3.

4.

5.

Page 2: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

2. Balik-aral

Pangkatin ang gma note at rest upang makabasa ng rhythm ayon sa time signature.

B. Panlinang na Gawain1. Pagganyak

Laro: Pangkatin sa apat ang klase. Bigyan ng activity card ang bawat pangkat at hayaang bumuo ng rhythmic pattern sa iba’t-ibang time signature gamit ang flashcards.

2. PaglalahadIpakita ang mga iskor ng mga awit na may iba’t-ibang time signature.Suriin ang mga awit.Bibigkasin ng mga mag-aaral ang titik ng awitin ayon sa tamang rhythm.Ituro ang awit sa pamamagitan ng rote method.

Page 3: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

3. PagtalakayAnong uri ng mga note at rest ang ginamit sa mga awitin?Ano ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa bawat sukat.)

Ano-anong mga nota at rest ang makikita sa awiting “Good night”? Ano ang time signature ng awit? (3) 4

Page 4: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

Sa awit na “Deep and Wide”, may mga note at rest na may mahaba at maikling tunog. Ano-ano pang mga note at rest ang may maikling tunog? Mahabang tunog sa awit na “Deep and Wide” Ano ang time signature ng awit?

Awitin muli ang mga awit at ipalakpak ang beat ng awit.

4. PaglalahatAng bawat note at rest ay may katumbas na kumpas. Ang tunog nito ay maaaring maikli o mahaba.

5. PaglalapatIpakita ang tsart ng awit. Hatiin sa tatlong pangkat ang klase. Pabunutin ang bawat pangkat ng isang awit. Ipasipi ang hulwaran ng awit at palagyan ng halaga ang bawat notes at rests.

6. RepleksiyonAng mga gawain ay nagkakaroon ng kaayusan kung marunong tayong sumunod sa patakaran.

C. Pangwakas na GawainAwiting muli ang mga awit at lagyan/lapatan ng angkop na galaw ng katawan.

IV. PagtatayaKilalanin ang mga notes at rest at isulat ang mga halga nito sa 2, 3, at 4 time signatures. 4 4 4

Halimbawa: 4 = • 4 1+ ⅕ + 1 +1⅕ = 4

1. 3 = 4

2. 2 = 4

3. 4 = • 4

4. 4 = • 4

Page 5: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAno ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure? (Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa

5. 2 = 4

V. Takdang AralinLagyan ng kaukulang kumpas ang gma sumusunod:

2 4

3 4 •

4 4