Upload
jenny-rose-basa
View
659
Download
24
Embed Size (px)
Citation preview
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8
(Ikalawang Araw)
Bb. Jenny Rose S. Basa
I. Yunit III Mga Pagpapahalaga at Birtud sa PakikipagkapwaPaksa Ang Kagandahang-loob sa KapwaSanggunian Bognot, R. M., et al. (2013). Edukasyon sa Pagpapakatao
(Ikalawang Baitang). Pasig City: Vibal Publishing, Inc.Kagamitan stationary, sobre, makukulay na papel, kartolina
II. Mga LayuninA. Mga Kasanayang Pagkatuto
KP1. Nagugunita ang kagandahan-loob na ginawa sa kapwa at mga pangangailangan nila na natugunan.
KP2. Nasusuri ang mga kadahilanan sa pagpapamalas ng kagandahang-loob sa kapwa.KP3. Naipaliliwanag na dahil sa paglalayong gawing kaayaaya ang buhay para sa
kapwa at makapagbibigay ng inspirasyon na tularan ng iba, ang paggawa ng maganda sa kapwa ay ginagawa nang buong-puso, tumutugon sa kagustuhan ng Diyos na maglingkod sa kapwa nang walang kapalit at may pagsasakrispisyo para sa kapakanan ng iba.
KP4. Naisasagawa ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng kagandahang-loob sa kapwa.
B. Mga Layunin sa Pagtuturo at Pampagkatuto1. Naipapahayag ang mabisang kaisipan ng paksang ang kagandahang-loob sa
kapwa gamit ang graphic organizer.2. Nakatutugon sa mga pangangailangan ng kapwa sa pamamagitan ng iba’t ibang
pamamaraan ng pagtulong.
III. Mga Gawain sa Pagtuturo at Pampagkatuto
A. PagpapalalimTatalakayin ng guro ang paksang paggawa ng mabuti sa kapwa.
Paggawa ng Mabuti sa Kapwa
“Kaligayahan, Kagandahang-loob o Kabutihan at Pagkatao ng Tao”
Kaligayahan
Pakikipagkapwa
Kabutihan o Kagandahang-loob
Loob(Inner Self)
Kagandahang-loob
Kagandahang-loob bilang Ekspresyon ng Magandang
Buhay Ang Kagandahang-loob
ay likas sa tao. Ang kagandahang-loob
ay pinag-uugatan ng mabuti.
Ang kgandahang-loob ay ipinamamalas sa iba.
Ang kagandahang-loob ay nakasalalay sa antas ng pag-unawa kung ano ang mabuti.
Kahulugan ng Kagandahang-loob
Kabutihan = Kagandahang-loob
Buti – kaaya-aya; kaayusan; kabaitan
Ganda – yumi Loob – inner self o real
self
Hangganan ng Kagandahang-loob
Transcendent self Unconditional Love
B. Pagsasabuhay ng mga Pagkatuto
Panuto: Bilang pagtulong sa mga nasalanta ng bagyong Yolanda, tugunan ang kanilang mga pangangailangan sa pamamagitan ng pagsulat ng liham na naglalaman ng iyong pagdamay. Isulat sa isang malinis na stationary na may kasamang sobre. Tapusin ang gawain sa loob ng limang (5) minuto.
IV. Pagtataya
Panuto: Sa isang buong papel, sagutin ang mga sumusunod na katanungan.
V. Takdang Aralin
Pamagat: “Kagandahang-loob, I-patrol mo!”Panuto:1. Sa gawaing ito, kakailanganin ng gadget tulad ng cellphone na may camera o
isang digital camera.2. Magmasid sa iyong tahanan, paaralan at komunidad ng iba’t ibang mga kilos na
nagpapakita ng paggawa ng kabutihan sa kapwa.3. Kuhanan ng larawan ang iyong makikitang paggawa ng kabutihan sa kapwa.4. Maging malikhain at lagyan ng caption ang iyong nakuhang larawan.5. I-print ang nakuhang larawan ng may kasamang caption at ipasa sa guro.6. Para sa kapagdagang puntos, i-upload sa iyong Facebook account (group page ng
klase) ang iyong nakuhang larawan.
Pamantayan sa Takdang Aralin – Kagandahang-loob, I-patrol mo!
Pamantayan PuntosMalinaw na naipapakita sa larawan ang
paggawa ng kabutihan sa kapwa35%
Orihinalidad at pagiging malikhain 35%Impact sa mga susuri ng larawan 30%
Kabuuan 100%
Ano ang ugnayan ng loob, kabutihan o kagandahang-loob, pakikipagkapwa at kaligayahan?